Hỏi - Đáp

Diễn đàn, hỏi đáp về bất động sản và các lĩnh vực liên quan

  • Chủ nhà được tự thiết kế xây dựng nhà ở?
    Người gửi: Trần minh vương | Thời gian gửi: 29/05/2018 18:27:07
    Trả lời: ( 4 ) | Lần xem: ( 251 )
    Nội dung:

    Tôi làm thủ tục xin cấp phép xây dựng nhà ở riêng lẻ với quy mô công trình cấp IV, 1 tầng, tổng diện tích xây dựng 300m2, chiều cao công trình 5,2m. Toàn bộ hồ sơ do tôi tự thiết kế. Sau đó tôi nhận được công văn trả hồ sơ từ Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện với lý do: “Công trình có diện tích lớn hơn 250m2 phải được đơn vị có đủ năng lực thiết kế”. Trong khi đó, tại Điểm b, Khoản 7, Điều 79 Luật Xây dựng quy định: “Hộ gia đình được tự thiết kế nhà ở riêng lẻ có tổng diện tích sàn xây dựng nhỏ hơn 250m2 hoặc dưới 3 tầng hoặc có chiều cao dưới...

    Trả lời câu hỏi
  • Công ty Kiến Trúc Đỏ Đà Nẵng chuyên tư vấn thiết kế, thi công và xây dựng các hạng mục công trình như Nhà phố, biệt thự, căn hộ, khách sạn, resort, văn phòng, khu nghỉ dưỡng, nhà ở tư nhân, giáo dục và cơ sở hạ tầng... ở Đà Nẵng và trên toàn quốc.
  • Address: 165 Huỳnh Ngọc Huệ - Q. Thanh Khê - Đà Nẵng
  • Gmail: ktshuynhvanly@gmail.com
  • Điện thoại: 0905.133.511 - 0236.3712.810
® 2018 KIENTRUCDO.COM. ALL RIGHTS RESERVED